KIT Arduino MEGA2560 ATMEGA16U2
Máy tính & Laptop > Linh Kiện Máy Tính > Bộ Lưu Điện || KIT Arduino MEGA2560 ATMEGA16U2
  • Hỗ trợ xuất hóa đơn đỏ
Giới thiệu KIT Arduino MEGA2560 ATMEGA16U2
- Kit arduino Mega2560 sử dụng driver nạp chip Atmega 16u2 với tính năng nạp tốc độ cao.
- Sản phẩm được ứng dụng trong học tập, nghiên cứu các đề tài.....
Thông số
- Loại Kit Kit Arduino
- Vi điều khiển chỉnh ATMEGA 16U2
- Kiểu gắn VĐK Hàn cố định
- Điện áp hoạt động Dùng nguồn 5v DC cắm trực tiếp vào máy tính.( Khuyến cáo khi sử các thiết bị ngoại vi kết nối với các I/O Kit >300mA cần sử dụng nguồn ngoài cắm Jack Tròn để đảm bảo cho kit hoạt động tốt )
- Nguồn ngoài ( giắc tròn DC) 7 - 9V , Các bạn không nên cấp 12V vì đã nhiều người dùng phản ánh cấp 12V rất nóng và dễ chết IC ổn áp.
- Các ngoại vi:
+ Số chân Digital 54 (15 chân PWM)
+ Số chân Analog 16
+ Giao tiếp UART 4 bộ UART
+ Giao tiếp SPI 1 bộ ( chân 50 -> 53 ) dùng với thư viện SPI của Arduino
+ Giao tiếp I2C 1 bộ
+ Ngắt ngoài 6 chân
- Cổng nạp USB A-B Sử dụng làm cổng nạp
- Bộ nhớ
+ Bộ nhớ Flash 256 KB, 8KB sử dụng cho Bootloader
+ SRAM 8 KB
+ EEPROM 4 KB
+ Xung clock 16 MHz